KIGALI,RWANDA

TAASISI  ya mkoa ya KCB,imeripoti kushuka kwa asilimia 40 ya faida halisi kwa nusu ya mwaka,kutokana na janga la Covid-19.

Benki ilirikodi faida ya jumla ya Ksh7.57 bilioni ($ 75.7 milioni) ikilinganishwa na Ksh12.72 bilioni ($ 127.2,000,000) katika kipindi kama hicho mwaka jana. 

Kutokana na hali hiyo mkopeshaji aligundua kuwepo baadhi ya vifungu vilivyoongezeka kutokana na hatari kubwa ya mkopo uliosababishwa na janga la Covid-19.

Taarifa ya kifedha ya benki hiyo ilieleza kuwa KCB,ilitenga Ksh11 bilioni ($ 110,000,000) kwa kupoteza mkopo unaoweza kuongezeka kwa sababu ya athari za janga hilo, ukilinganisha na bilioni Ksh3 (dola milioni 30) katika kipindi hicho hicho cha mwaka jana.

Mkurugenzi Mtendaji wa KCB Joshua Oigara alisema, kipindi cha Machi hadi Juni kimekuwa kigumu zaidi kwa karibu miaka kumi kwenye benki hiyo.

“Robo ya pili ilikuwa ngumu zaidi katika historia yetu ya hivi karibuni kwani janga hilo linaumiza shughuli za kiuchumi katika masoko yote. Sehemu nyingi muhimu zilikaribia kufungwa na wateja wetu wanaendelea kukabiliwa na changamoto ambazo hazijawahi kutokea,” Oigara alisema.

Upunguaji huo wa fedha ulitokana na mapato yake ya kiutendaji ambayo yalikua kwa asilimia 17 hadi shilingi bilioni 45 katika kipindi hicho ikilinganishwa na Sh38.6 bilioni mnamo Juni 2019.

Takwimu kutoka benki hiyo zinaonyesha  kuwa mapato ya riba yote yalikuwa asilimia 22 hadi Sh31.1 bilioni kutoka Sh25.4 bilioni.

Sehemu ya shughuli ziliongezeka hadi asilimia 98 kutoka asilimia 95 katika robo ya pili ya 2019 inayoendeshwa na simu za mkononi, mtandao na benki.

Kwa miezi sita, uwiano wa mikopo isiyofanya kazi (NPLs) kwa jumla iliongezeka hadi asilimia 13.7 kutoka asilimia 7.8 mnamo 2019, haswa kutokana na muungano wa NBK.

Hifadhi ya NPLs iliongezeka hadi Sh83.9 bilioni kutoka Sh39.1 bilioni mwaka 2019.

“Tunatoa mradi unaoendelea kwa biashara na uchumi katika sehemu iliyobaki ya mwaka wakati gonjwa la Covid-19 linaibuka,”alisema.