KAMPALA,UGANDA

JUKWAA  la Upinzani la Mabadiliko ya Kidemokrasia (FDC) limesema kuwa hawataunda ushirika na Jukwaa la Umoja wa Kitaifa (NUP) kwa sababu ya maswala ya kisheria ambayo wanakabiliwa nayo hivi sasa.

Wakati akikutana na wajumbe na washika bendera za chama kutoka Wilaya za mkoa mdogo wa Rwenzori katika Hoteli ya Kimataifa ya Rwenzori,Rais wa chama hicho, Patrick Oboi Amuriat, alibainisha kuwa suala la muungano linapaswa kuwa kwa faida ya kawaida ya mabadiliko ya serikali lakini sio uongozi wa demokrasia kutafuta nguvu.

Alielezea kuwa ikiwa kuna haja ya muungano,itafanywa baada ya uchaguzi.

“Tusingefanya  ushirika na nguvu ya watu, kundi la shinikizo ambalo halikutambuliwa kisheria, halina muundo wowote, hata wakati lilibadilika chini ya NUP, bado iko katika mahakama za sheria, ambaye hatma yake haijulikani, sababu sisi katika FDC haiwezi kuwa sehemu yao, ”Amuriat alisema.

Alibainisha kuwa suala la ushirika linapaswa kuwa kwa faida ya kawaida ya mabadiliko ya utawala lakini sio uongozi wa vikosi vya kutafuta demokrasia.

Alisema kuwa ikiwa kuna haja ya muungano, itafanywa baada ya uchaguzi.

“Hatuwezi kuunda umoja wakati huu ikiwa utafanyika,lazima iwe baada ya uchaguzi na lazima iwepo kwa mabadiliko ya serikali lakini sio kugawana madaraka” alisema.