KAMPALA,UGANDA

RAIS wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni ameamuru Kikosi kazi cha Kitaifa cha Covid-19 kujadili kufunguliwa kwa skuli kote nchini kwa njia ya awamu kuanzia na madarasa ya watahiniwa.

Kikosi kazi pia kilielekezwa kuzingatia kufunguliwa kwa sekta nyengine ambazo bado zimefungwa kama maeneo ya ibada, baa, masoko ya kila wiki, utalii na Uwanja wa ndege wa Kimataifa wa Entebbe.

Kulingana na ushughulikiaji wa twitter wa Waziri wa ICT,Judith Nabakooba, kikosi kazi kitatoa ripoti yao kwa Rais wiki hii.

“Museveni ameagiza kikosi kazi kukagua uwezekano wa kufunguliwa kwa awamu kwa skuli kuanzia na madarasa ya watahiniwa.

Kikosi kazi pia kilipewa jukumu la kukagua hali ya sekta iliyobaki, pamoja na tasnia ya burudani kama vile baa, sinema, vilabu vya usiku na hafla za michezo.

Alisema baadaye Rais Museveni atazungumza na taifa juu ya hatua inayofuata baada ya kikosi kazi kumpa ripoti kamili.

Mnamo Juni na Julai, Rais Museveni aliamuru kufunguliwa kwa baadhi ya sehemu za biashara nyingi, pamoja na uchukuzi wa umma ambao ulikuwa umefungwa mnamo Machi kwa sababu ya kuzuka kwa Covid-19.

Sekta nyengine pamoja na taasisi za elimu, utalii na uwanja wa ndege zitaendelea kufungwa hadi taarifa nyengine itakapotolewa.