ZASPOTI

Kocha wa Posta Rangers, Sammy Omollo amesema Ligi Kuu ya Kenya (KPL) bado ni bora zaidi ikilinganishwa na ligi za Zambia na Tanzania.
Beki, Joash Onyango na Francis Kahata wanachezea mabingwa wa Ligi ya Tanzania Bara, Simba wakati Duncan Otieno, David Owino, Harun Shakava, John Mark Makwatta ni miongoni mwa wengine wanaofanya biashara katika Ligi Kuu ya Zambia.


Hivi karibuni, Timothy Otieno, ambaye alifunga mabao 14 akiwa na Tusker FC katika msimu uliotelekezwa wa 2019/20, alijiunga na Napsa Stars.
Mchezaji mwengine wa kimataifa wa Kenya, Enock Agwanda, anaichezea KCB FC, yuko Zambia pia kukamilisha uhamisho wa kwenda Power Dynamos.


“Sio kwamba ligi za Zambia na Tanzania ni bora zaidi kuliko zetu,” Omollo aliiambia Goal.
“Kama ilivyo kwa Zambia, tunayo faida nyingi za kifedha na yatokanayo tangu mechi ambazo zinatangazwa ulimwenguni. Unapopata ligi iliyoandaliwa na faida ya kifedha na kuingiza, bila kujali ubora, mchezaji atashawishiwa kujiunga nayo.


“Angalia Tanzania kwa mfano, ubora wao sio mzuri kama Kenya, lakini wana fedha, kwa hivyo wachezaji wanaamua kujiunga”.
Beki huyo wa zamani wa Kenya mwenye umri wa miaka 50 sasa ametoa changamoto ya nguvu ambazo zitakuwa za kuongeza mchezo wao kuhakikisha michezo inaendelea nchini Kenya.
“Nakumbuka misimu michache iliyopita wakati tulikuwa na matangazo, tulikuwa na wachezaji wengi kutoka nchi jirani na wengine kutoka nchi jirani na wengine kutoka barani Afrika wakija kujiunga nasi”, alieleza, Omollo.


“Lakini, yote yamebadilika ambapo ni wito wa kuamka kwa wale wanaoendesha soka nchini.
“Wachezaji wetu bora wanaondoka, si kwa sababu ya ubora wa mchezo wetu, lakini kwa sababu ya kimaslahi zilizotajwa hapo awali. Tunapaswa kuwashawishi wabakie kwa ajili ya kuimarisha ligi yetu.”
Ligi Kuu ya Kenya (KPL) inaweza kuanza tena mnamo Oktoba baada ya takriban miezi saba ya ukimya na kocha huyo ameshutumu suala hilo.(Goal).