NA BAKAR MUSSA, PEMBA

KAMATI ya maadili ya shehia ya Selemu Wete imepiga marufuku watoto kushirikishwa katika vitendo vya udhalilishaji, ikiwemo kufanyishwa kazi za kupara samaki huku wazazi wao wakaridhia hali hiyo.

Akizungumza na mwandishi wa habari hizi sheha wa  Shehia ya Selemu ,Ali Khatibu Chwaya, alisema wimbi la udhalilishaji kwa watoto lilikuwa limeshamiri katika shehia yake na aliamuwa kuunda kamati hiyo

iliwashirikiasha watu wa aina mbali mbali.Chwaya , alifahamisha sababu kubwa iliofanikisha hilo ni kuondosha

tafauti za wananchi ikiwemo  kuweka mbele itikadi za kisiasa na kuonakwamba suala la kupinga udhalilishaji wa watoto ni suala muhimu katika jamii.“ Tuliona hakuna sababu ya kuviacha vitendo hivi vikiendelea wakatitaasisi mbali mbali kama vile Wahamaza, Tamwa, wamekuwa wakichukuwa

juhudi mbali mbali za kutowa mafunzo ya kupinga udhalilishaji nikawakusanya wananchi nikawaeleza wakakubali nashukuru

tumefanikiwa,”alieleza.Haji Thabit Haji mwananchi wa shehia ya Selemu alikuwa likisumbuwa kwa watoto lakini kwa sasa limeondoka kwani wananchi wamekuwa wakifuatilia kwa umakini sana.