NAIROBI,KENYA

JAJI Weldon Korir amepinga utekelezaji wa ushauri wa Jaji Mkuu David Maraga juu ya kuvunjwa kwa Bunge.
 Hii ni baada ya waombaji wawili kupinga ushauri wa Maraga wa kulivunja Bunge kwa kukosa kutimiza kanuni ya tatu ya jinsia.

Waombaji Leina Konchella na Abdul Munasar walitaka Mahakama Kuu isimamie ushauri, wakisema iko chini ya uhakiki wa mahakama kama sheria ya kiutawala.

Waombaji hao, kupitia wakili Muturi Mwangi, waliona kwamba ushauri ulioandikwa kwa Rais Uhuru Kenyatta sio wa kimahakama.

Walizidi kusema kuwa hakukuwa na kesi yoyote kabla ya uamuzi huo kufikiwa.

“Jaji Mkuu alijaribu kulinda kitendo chake kwa kutengeneza ushauri kama uamuzi wa Mahakama wakati hakuna kesi kama hizo ambazo zinakuwepo katika mfumo wa mahakama ya Kenya,” waombaji walisema.

Leina na Abdul walisema  kwamba hatua ya Maraga iko nje ya mamlaka yake kwa kiwango ambacho inakusudia msingi wa Bunge kutotunga theluthi mbili ya sheria ya jinsia.

“Hakuna ratiba kama hizo zilizoainishwa chini ya Ibara ya 261 ya Katiba.Hoja hapa ni kwamba Kifungu cha 100 ambacho kina muda unaohitaji theluthi mbili ya upendeleo wa kijinsia. “walisema.

Wawili hao wanasema sheria ya theluthi mbili ya jinsia inaweza tu kutekelezwa kupitia marekebisho mengi ya Katiba.

Leina na Abdul pia wanaepuka kuwa theluthi mbili ya jinsia sio ya wanawake tu na kwa hivyo kufikiria Katiba kuunda viti zaidi kwa wanawake ni ya kibaguzi, na ya kipuuzi. “Endapo Rais atavunja Bunge kama alishauri, utambuzi wa theluthi mbili ya sheria ya jinsia utakuwa hatarini