KAMPALA,UGANDA

SPIKA wa Bunge, Rebecca Kadaga amesema kinyang’anyiro cha kiti cha Mbunge Mwanamke wa Kamuli dhidi ya makamu wa rais wa Jukwaa la Upinzani la Chama cha Demokrasia (FDC), Proscovia Salamu Musumba kitakuwa ushindi rahisi kwake.

Mashindano hayo yalitazamwa na wengine kama moja ya mbio ngumu zaidi ambazo aliwahi kukutana nazo kwa jimbo la wanawake la Wilaya ya Kamuli.Kadaga alishinda nafasi hiyo kwa urahisi tangu 1989.

Alipoulizwa juu ya kinyang’anyiro hicho kabla ya mkutano wa kampeni za kisayansi huko Kamuli na mgombea urais wa NRM, Rais Yoweri Museveni, Kadaga alisema alikuwa na uhakika juu ya ushindi.

Alisema”Ninajua nguvu yangu. Najua msaada wangu katika wilaya hii, ndio sababu hakuna changamoto yoyote na anayeshindana na mimi ananisindikiza tu”.

Kuhusu changamoto ya kisiasa kwa Museveni iliyotolewa na mgombea huru wa urais,Nancy Kalembe, mzaliwa wa mkoa mdogo wa Busoga, Kadaga alisema Kalembe hakuwa tishio.

“Ninamkaribisha Nancy. Yeye ni mmoja wa watoto wetu, lakini sidhani kama alipata kiwango cha kushindana vyema na NRM, Lakini ni vizuri kwamba amejaribu,” Kadaga alisema.