KAMPALA,UGANDA

MGOMBEA urais wa Jukwaa la Mabadiliko ya Kidemokrasia (FDC), Patrick Oboi Amuriat, amemshitaki Rais Yoweri Kaguta Museveni kwa kuajiri wageni kufanya mateso kwa Waganda.

“Rais Museveni aliajiri watu waje kututesa Waganda,” Amuriat alisema.

Matamshi ya Amuriat yanakuja baada ya taarifa kama hizo alizotoa katika siku za hivi karibuni haswa katika mkoa wa Mashariki ambapo amekuwa akifanya kampeni kabla ya uchaguzi wa urais wa Januari 14.

Maofisa wa FDC na mashuhuda walisema kamanda wa polisi wa Kikosi cha Shamba la Kikanda cha Mashariki FFU Abraham Asiimwe ndiye aliyehusika na tukio la kunyunyiza pilipili.

Asiimwe ameripotiwa kumfuata Amuriat kwenye kampeni yake Mashariki mwa Uganda ikiwa ni pamoja na katika wilaya za Sironko, Bulambuli na Budadiri ikimfanya mwenyekiti wa kitaifa wa FDC na msimamizi wa kampeni wa Amuriat Wasswa Birigwa kusema ikiwa chochote kitatokea kwa mgombea wao Asiimwe atawajibika kibinafsi.

Akihutubia mkutano wake wa mwisho katika mji wa nyumbani kwake katika uwanja wa Skuli ya Sekondari ya Wigins, Manispaa ya Kumi, Amuriat pia alisema kuwa serikali ya Museveni itaanguka hivi karibuni.

“Utawala uko katika hali ya hofu lakini nataka kumwambia Bw Museveni kuwa mabadiliko yanakuja,” Amuriat alisema.

Amuriat jana ilikuwa na mkutano wa utulivu kiasi tofauti na wa hivi karibuni ambao ulitawaliwa na mawingu meupe ya machozi, risasi, mapigano ya mwili na maneno na vurugu katika maeneo mengine mbele ya vikosi vya usalama.