ZASPOTI

Kocha wa Chelsea, Frank Lampard, alisema, miamba hiyo ilikosa nguvu na hamu.
Wiki mbili tu zilizopita kasi ya Chelsea cha kucheza bila ya kushindwa kwa michezo 17, ilimalizika huko Everton, ambapo ushindi ungeliwachukua kileleni mwa msimamo.


Kukosa kuonyesha kiwango dhidi ya Arsenal kuliifanya Chelsea kushindwa mara ya tatu katika michezo minne na kumuacha Lampard akirudia imani yake kwamba timu yake haiko tayari kuwania taji hilo.
“Timu zinazoshinda, hushinda, hushinda bila ya kuchoka [kwa sasa] hazikuwa zikishinda miaka miwili au mitatu iliyopita” aliiambia BBC Sport.


“Inachukua muda na hatuko bado, hiyo ni wazi. Nilihisi wakati tunakimbia kwa muda mrefu bila ya kupoteza na ninahisi sasa. Tulikosea sana leo (juzi).”
Huku Chelsea ikifunikwa karibu kilomita nne chini ya Arsenal, na wenyeji walikuwa na wachezaji watano (Hector Bellerin, Kieran Tierney, Bukayo Saka, Mohamed Elneny na Granit Xhaka) waliokimbia kilomita 10 au zaidi kwa wageni watatu (Christian Pulisic, Mason Mount na Ben Chilwell).


Lampard alisema alikuwa amewaambia wachezaji wake nini cha kutarajia na alihisi kuhujumiwa na njia yao katika dakika 45 za kwanza.
“Nina hasira kwa sababu nataka tushinde michezo”, alisema.


“Tulikuwa wavivu kutoa penalti, wavivu kutoa mpira wa adhabu ambao Xhaka aliuweka kwenye kona ya juu na nimekata tamaa kwa jinsi tulivyokaribia kipindi cha kwanza kwa sababu vitu vyengine kwenye mpira wa miguu ni vya msingi.


“Sio mbinu au mifumo, ni je, unataka kukimbia, kumrudisha mwenzako nje na kupiga mbio? Au unataka kukimbia na kusema” labda sio lazima nikimbie “, na tukachukua uamuzi huo badala uhakika mmoja.


“Nilisema Arsenal inaweza kushuka na wangeweza kushushwa daraja ikiwa Mikel Arteta angeendelea kucheza na timu hiyo hiyo. Alifanya mabadiliko na ilimbidi”, alisema, nahodha wa zamani wa England, Alan Shearer.
“Waliifanya Chelsea ionekane ya kawaida na ilikuwa nzuri zaidi.Vijana walileta nguvu kwa timu. Chelsea walikuwa wabaya, hakuna mahali pa kutosha. Walitoka tu wakipigania dakika mbili au tatu za mwisho.


“Chelsea ilikosa ubunifu. Ilikuwa hadi dakika ya 85 walipokuwa na juhudi kwenye lengo. Kulikuwa na ukosefu wa nguvu katika dakika tatu za mwisho. Timo Werner aliburuzwa wakati wa mapumziko.”
Arsenal imeshinda mechi zake 10 zilizopita za Ligi Kuu ya England juzi, ikiwa ni ya pili bora katika michuano hiyo baada ya Manchester United kushinda mara 12 mfululizo kati ya 1997 na 2016.
Ushindi huo uliisogeza Arsenal hadi nafasi ya 14, ikijikusanyia pointi 17 baada ya kucheza michezo 15.


Liverpool inaendelea kuongoza msimamo wa ligi hiyo ikiwa na pointi 31, ikifuatiwa na
Everton yenye pointi 29 huku Leicester ikishika nafasi ya tatu ikiweka kibindoni pointi 28.
Machester United ipo nafasi ya nne ikiwa na pointi 27, ikiwazidia mahasimu wao wa ManCity kwa pointi moja katika nafasi ya tano.Chelsea inakamata nafasi ya saba ikiwa na pointi 25 sawa na Aston Villa iliyopo nafasi ya sita.(BBC Sports).