KAMPALA UGANDA

CHAMA cha Wahariri nchini Uganda kimesema kitaendelea kutathmini ikiwa ni salama kuendelea kutuma wanahabari wao kuangazia kampeni hizo na hafla nyengine za umma na serikali.

Chama cha Wahariri wa Uganda kinalaani vikali vurugu zilizofanywa Desemba 27, 2020, na wanajeshi wa Jeshi la Polisi la Uganda na maofisa wengine wa usalama dhidi ya waandishi wa habari wanaofuatilia kampeni kuu zinazoendelea.

Licha ya kukata rufaa mara kwa mara kwa vyombo vya usalama na watendaji wa kutekeleza sheria kuheshimu haki ya waandishi wa habari kufanya kazi kwa uhuru na kuwapa ulinzi, wanaendelea kuona mashambulio ya wazi dhidi ya waandishi wa habari.

Kwa mujibu wa mashuhuda, inaonekana kuwa katika mashambulio hayo,ambayo yaliwaacha waandishi wa habari wasiopungua watatu Ashraf Kasirye, Ali Mivule na Daniel Lutaaya hospitalini wakiwa na majeraha mabaya, maofisa wa usalama waliwalenga waandishi wa habari kwa makusudi.

Walisema imefika mahali ambapo kuvaa koti la waandishi wa habari ambalo linaonyesha wazi kama mwandishi wa habari huwafanya kuwa usalama mdogo na wana uwezekano mkubwa wa kulengwa kwa shambulio.

Walisema wataendelea kuandika mashambulio ya pamoja dhidi ya waandishi wa habari na maofisa binafsi ambao hufanya na  walio na amri ya utendaji.

Walimtaka Inspekta Jenerali wa Polisi Martins Okoth-Ochola na Mkuu wa Vikosi vya Ulinzi, Jenerali David Muhoozi, kuwashikilia wanaume na maofisa walio chini yao, kulaani hadharani mashambulio kwa waandishi wa habari, na kuagiza uwazi na huru uchunguzi juu ya vurugu zinazohusisha vyombo vya usalama.