NA ZUHURA JUMA

WANANCHI kisiwani hapa wameshauriwa kuchangia damu, ili kuokoa maisha ya watu wengine wanaohitaji damu wakati wanapopatwa na tatizo.

Akizungumza na mwandishi wa habari hizi katika bonanza la uchangiaji damu lililofanyika uwanja wa tenis Chake Chake, Ofisa uendeshaji tiba kutoka Wizara ya Afya Pemba, Dk. Yussuf Hamad Iddi alisema, ipo haja kwa wananchi kuchangia damu kwa ajili ya kuwasaidia
wennye matatizo.

Alisema wakati mwengine kunakua na upungufu wa damu katika kitengo cha damu salama, jambo ambalo linawapa wakati mgumu hasa anapotokezea mgonjwa ambae atahitaji damu kwa haraka.
“Damu ni kitu muhimu kuwepo katika kitengo chetu, kwani wakati mwengine wanakuja wagonjwa wa ajali ama akinamama wanaojifungua, hawa wakati mwengine wanakuwa na hali ya dharura hivyo wanahitaji damu,” alisema.
Alisema bonanza hilo ni muendelezo wa mabonanza mbali mbali wanayoyaweka kwa ajili ya uchangiaji damu kwa, lengo la kuwasaidia watu wenye matatizo.
“Tangu kipindi cha kampeni hatujaandaa bonanza hili, hivyo tumekuwa na upungufu wa damu na ndio maana tukaamua kufanya hivi,” alieleza.

Alisema katika bonanza hilo walitarajia kukusanya
chupa (unit) 100 za damu lakini walipata chupa 20 tu kutokana na kuwa walengwa hawakwenda kuchangia damu.
“Tulitarajia kupata watu wengi kwa vile siku nyingi hatujafanya bonanza hili, ila wananchi hawakuitikia wito,  ila tutafanya tena ili kuhakikisha tunapata damu ya kutosha”, alifahamisha.

Alieleza kuwa, wanachama wao wanapewa damu bure wanapokwenda na wagonjwa wao, lakini wasiokuwa wanachama wanalazimika kuchangia damu.
“Wanapokuja watu ambao sio wanachama, tunawatia damu iliyopo lakini tunawambia lazima walete mtu katika familia ili tupate damu, kwa sababu ile ni akiba na wala hawatoi fedha kwani damu ni haramu kuuzwa,” alisema.
Hivyo daktari huyo aliwaomba wananchi wanaposikia mabonanza ya kuchangia damu wajitokeze kuchangia.