NAIROBI,KENYA

WAPELELEZI kutoka Kurugenzi ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai wanamtafuta muendesha bodaboda ambaye anaripotiwa kumnajisi msichana wa miaka nane.

Wapelelezi walisema mtuhumiwa asiyejulikana alimpakia  msichana huyo hadi nyumbani kwake Baibariu Kusini mwa Igembe, lakini njiani alielekea nyumbani kwake ambapo alifanya kitendo hicho.

Baadaye alimwacha mtoto mdogo asiye na msaada karibu na nyumba yao kabla ya kujificha. Wapelelezi walisema kama mwathiriwa anapata matibabu katika hospitali ya eneo hilo, msako wa mtu anayeshukiwa kulawiti ulizinduliwa.

Hii ni siku moja tu baada ya askari wa Kikosi cha Ulinzi cha Kenya kutiwa mbaroni baada ya kumnajisi mtoto mdogo.

Ofisa huyo aliyeko Embakasi alikamatwa baada ya kuhusika katika ajali wakati akiwa na mtoto huyo.

Bosi wa DCI George Kinoti alisema kuwa mtu huyo alikuwa ameahidi kumpeleka msichana wa kidato cha kwanza mwenye umri wa miaka 16 skuli huko Othaya, lakini badala yake akajitenga na makao ya wageni huko Kiriaini na kumnajisi kabla ya kuendelea na safari.

Wakati akihoji juu ya alichokifanya na msichana wa skuli ambaye ni jamaa yake, Kinoti alisema mtu huyo hakuweza kuelezea uwepo wa mtoto huyo kwa kuridhisha na kusababisha kukamatwa kwake.

“Kwa kusikitisha, mtuhumiwa ni jamaa wa mtoto huyo na alikuwa ameahidi kumpeleka skuli, ahadi ambayo haikuwa sahihi”,alisema.

Kinoti alisema maofisa walimsindikiza mtoto huyo kwenda Hospitali ya Rufaa ya Kaunti ya Nyeri kwa vipimo muhimu vya matibabu kufanywa,mtu huyo amewekwa chini ya ulinzi akisubiri kufunguliwa mashtaka.