ZASPOTI

KOCHA, Frank Lampard, amekiri kushuka kwa kiwango kwa Chelsea kulikwenda sanjari na kukosekana kwa majeruhi, Hakim Ziyech.
Mshambuliaji huyo Morocco, Ziyech, alipata tatizo la nyama ya paja katika ushindi wa 3-1 wa Chelsea dhidi ya Leeds mnamo Disemba 5, na hajacheza tangu hapo.


Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 27 anakaribia kurejea uwanjani, lakini, kwa kukosekana kwake Chelsea wamepata ushindi mmoja tu katika mechi sita kwenye mashindano yote.
Chelsea bila ya shaka imekosa uwezo wa Ziyech wa kuvunja ulinzi, na kumuacha bosi Lampard kukubali mchezaji huyo bora wa mwaka wa Ajax mara tatu imechangia kusitisha maendeleo ya ‘Blues’.


Bao la tano la Anwar El Ghazi katika michezo mingi liliwarudisha nyuma ‘The Blues’, hata hivyo, kuiacha Villa inayoshika nafasi ya tano juu ya Chelsea katika nafasi ya sita kwenye jedwali la Ligi Kuu.


Chelsea ilitarajiwa kucheza na Manchester City jana.
Alipoulizwa ikiwa jeraha la Ziyech limehusika katika kuzamisha matokeo kwa Chelsea, Lampard alijibu: “Sidhani ni bahati mbaya, siwezi kutegemea kabisa hilo.


“Hauwezi kujua kiwango cha jinsi unavyoathiriwa hata ikiwa inaonekana wazi juu ya pointi kwa sababu hiyo sio jambo la uhakika.
“Lakini nadhani na Hakim, jinsi alivyokuwa akicheza, alikuwa anatufaa katika suala la usaidizi, uundaji wa magoli, uundaji wa nafasi na magali kadhaa.
“Na pia ujasiri wa kweli kwa jinsi alivyokuwa akicheza na tulikuwa wepesi wakati huo.


“Aliumia dhidi ya Leeds wakati tulikuwa kwenye kiwango kikubwa, kwa hivyo nadhani imekuwa jambo.
“Unapokosa wachezaji katika kiwango hicho watakuachia somo na tunataka arudi”.(Goal).