ZASPOTI
NYOTA wa Liverpool, Mohamed Salah, amesema, anataka kucheza kila dakika ya kila mchezo, licha ya orodha ya wachezaji wa timu yake iliyofupishwa mnamo 2020-21
Janga la ‘corona’ lililazimisha kampeni ya sasa kuanza mwishoni mwa mwezi, ikimaanisha timu zinalenga kukamilisha ratiba kamili kwa muda mfupi kuliko kawaida.


Akizungumza kabla ya pambano kubwa la timu yake dhidi ya Manchester United iliyoshika nafasi ya kwanza siku ya Jumapili, Salah, alisema, bado anataka kucheza kadri awezavyo.
“Nataka kucheza kila dakika na kila mchezo,” Salah aliiambia beIN Sports. “Nataka kucheza dakika 95, sio 90 tu! Lakini naheshimu maamuzi ya meneja”.
Salah ameanza mechi tatu za mwisho za Liverpool za Ligi Kuu, lakini, wekundu hao wameshindwa kushinda mchezo wowote, wakishuka hadi nafasi ya pili na kushuka pointi tatu nyuma ya United.


Baada ya Liverpool kushinda ligi ikiondoka msimu uliopita, Salah anaamini ratiba iliyofupishwa na ukosefu wa mashabiki msimu huu inamaanisha ligi hiyo ya juu ya England ipo wazi.
“Hali ni tofauti kabisa sasa kutokana na virusi vya ‘corona’, kwani kila timu ina nafasi sawa ya kushinda kwa sababu ya kutokuwepo kwa mashabiki”, alisema, Salah.
“Bado ni mapema kutabiri mshindi wa Ligi Kuu msimu huu. Kila mtu yuko karibu, lakini natumai tutashinda tena”.


Orodha hiyo iliyojaa watu wengi imeikumba Liverpool msimu huu, huku klabu hiyo ikipata wachezaji kadhaa muhimu wakiwa na maumivu akiwemo mabeki Virgil van Dijk, Joel Matip na Joe Gomez.
Tatizo la maumivu limeilazimisha klabu kuwatumia wachezaji vijana wasiojaribiwa kama Nathaniel Phillips na Rhys Williams katika majukumu mashuhuri, na viungo wa kati, Jordan Henderson na Fabinho kuwa walinzi wa muda wakati mwengine.


Salah amepongeza uchezaji wa wachezaji wengine wachanga wa Liverpool na vile vile Fabinho, lakini, amebakia kwenye wito wa timu kuingia soko la uhamisho la Januari kwa nguvu za kujihami.
“Maumivu yametupata vibaya msimu huu,” mchezaji huyo wa kimataifa wa Misri, alisema. “Unaweza kuona jinsi Fabinho anacheza kama beki wa kati, lakini, hatuwezi kuacha hapa, tunahitaji kuendelea.


“Tuna wachezaji wengi wachanga ambao wanacheza vizuri. Siwezi kusema mengi juu ya [soko la uhamisho], ni wito kwa utawala.(Goal).