NA SAID ABRAHAMAN

MKUU wa JKU Pemba, Kanali Machano Kombo Khamis, amewataka vijana kuyatumia vizuri mafunzo waliyoyapata ili wajiendelezE kimaisha.

Alisema lengo la serikali kuwapeleka vijana hao katika kambi za JKU sio adhabu bali ni kujenga taifa lao na kupata stadi za maisha.

Aliyasema hayo ofisi kuu ya JKU Wawi wakati
akifunga mafunzo ya mkupuo wa 065 ya vijana wa JKU.
Aliwaeleza vijana hao kuwa kujiunga kwao na JKU ilikuwa sio ajira bali ni kujenga taifa na kuwa wazalendo na nchi yao, hivyo aliwataka vijana kuyatumia vizuri.

Aliwataka vijana hao kujiingiza katika vikundi vya ushirika ili waweze kujiendesha kimaisha na kuacha kutegemea ajira kutoka serikalini.

Alisema endapo vijana hao watajikusanya na kuunda vikundi vya ushirika, JKU liko tayari kuwasaidia kwa kuwapatia taaluma itakayowawezesha kuwasaidia.

“Ninachoamini mmejifunza mambo mengi ya ujasiriamali wakati mlipokuwa katika mafunzo yenu, lililobakia kwenu mkajiendeleze zaidi kwani serikali ya awamu ya nane inasisitiza vijana kufanya kazi,” alisema.

Mapema Kanali Machano aliwanasihi vijana hao kutojiingiza katika masuala ya utumiaji wa dawa za kulevya kwani ni hatari kwa maisha yao.
Aliwataka vijana hao  kujiepusha na vitendo vya udhalilishaji kwani vinatia doa nchi.
Mkuu wa utawala JKU Pemba, Meja Ramadhani Mkubwa, aliwataka vijana hao kuwa kioo kwa jamii na kuwa tofauti na vijana wengine.

“Leo mnamaliza mafunzo yenu na mnarudi nyumbani, ninalowasisitiza kaweni mfano nzuri kwa vijana wenzenu na kwa jamii,”alisema.

Meja Said Khamis Omar aliwasisitiza, vijana kujiepusha na vigenge ambavyo havikubaliki ili kutojiingiza katika matatizo.
Akisoma risala ya wahitimu hao, Luteni Usu Omar Ramadhan Mtipura, alieleza kuwa changamoto kubwa ambazo walikabiliana nazo vijana hao
wakati wakiwa katika mafunzo yao ni pamoja na ukosefu wa mahanga ya kulala pamoja na vitanda vyake.
Hata hivyo, walipendekeza kuwepo kwa utaratibu mzuri wa kupata mafunzo pamoja na kuwakusanya sehemu moja tu kama ilivyokuwa hapo awali.