LAGOS, NIGERIA

Chuo kikuu cha Nigeria kimewaamuru wanafunzi wake kuondoka katika chuo hicho baada ya wengine kupimwa kuwa na virusi vya COVID-19.

Hatua hiyo inakusudia kuzuia kuenea kwa ugonjwa huo chuoni, alisema Nonye Oguama, msajili msaidizi mkuu wa Chuo Kikuu cha Lagos.

“Hakuna huduma yoyote atakayopewa mwanafunzi hadi kufikia jana na kuamua kuzifunga dakhalia zote kwa muda usiojulikana, kwa hivyo wanafunzi wanashauriwa kusondoka na kupisha athari za ugonjwa huo”, alisema.

“Hotuba kwa muhula wote zitatolewa karibu kuanzia Julai 26,” aliongeza.

Chuo kikuu hicho kilianza muhula wa masomo mwishoni mwa Mei, wakati kiwango cha maambukizi ya corona kilipungua hadi asilimia 1, kulingana na Oguama.

Alisema itifaki za COVID-19 bado zinatekelezwa na uongozi wa chuo kikuu katika maeneo yote ya kufundishia na kujifunzia na maeneo ya makazi ya wanafunzi.

Lagos imekuwa kitovu cha janga nchini Nigeria tangu ilirekodi kesi ya kwanza ya nchi hiyo mnamo Februari 2020.

Nigeria iliripoti visa 169,074 vya maambukizo kufikia Alhamisi, wakati Lagos iliendelea kuwa serikali yenye visa vingi, kulingana na Kituo cha Udhibiti wa Magonjwa cha Nigeria.