NA NASRA MANZI, WHVUM

WAZIRI wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo Tabia Maulid Mwita amewataka wanafunzi wa  ‘Zanzibar School of Health’, kuendelea kushiriki michezo na kusoma kwa bidii kwani serikali inahitaji wataalamu katika sekta ya afya.

Hayo ameyaeleza katika fainali ya mashindano ya ‘ZSH cup,’ iliyowakutanisha timu ya Madawa dhidi ya timu ya  DC mchezo uliopigwa uwanja wa Mao Zedong.

Alisema elimu na michezo ni vitu muhimu katika kuleta maendeleo ya  nchi, hivyo  vijana watumie taaluma hizo ili kuzalisha wataalamu  kwa lengo la kuisaidia jamii.

“Vijana someni kwa bidii huku mkishiriki michezo katika skuli zenu, kwani serikali inajitahidi kutatua kero za wananchi na imejipanga kuongeza ajira sekta ya afya” alisema

Tabia alisema wataalamu katika sekta ya afya ni muhimu kwani hata katika  michezo kumekuwa na wataalamu ambao wanawasaidia  vijana kupitia michezo mbali mbali,ili kusudi panapotokea majeruni kusaidiwa.

Aliongeza kuwa Wizara ya Habari ,Vijana, Utamaduni na Michezo itaendelea kushirikiana na vijana katika kuendeleza na  kuinua  vipaji vyao   ili kujipatia fursa mbali mbali za kimichezo.

Mkurugenzi wa Zanzibar School of Health’ iliyopo kwa mchina Aziza Hamid alisema mashindano hayo  ni kuunga mkono jitihada za Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Hussein Mwinyi katika kuibua vipaji  na kuimarisha michezo katika skuli zao.