KAMPALA, UGANDA

KIKOSI cha wafanyakazi wa Covid-19 cha Kampala kimekutana na kupendekeza miongozo mikali, ambayo wale wote wanaofanya kazi jijini lazima wafuate wakati vinapoondolewa vizuizi.

Vyanzo, vya habari vilisema kuwa maazimio hayo yaliwasilishwa kwa mwenyekiti wa kikosi kazi cha kitaifa cha Covid-19, Meja Jenerali Robert Rusoke.

Meja Jenerali Rusoke baadaye atawasilisha maazimio hayo kwa Rais kabla ya hotuba yake.

Rais Museveni aliweka kizuizi cha siku 42 kwa nchi mnamo Juni 18 2021, hatua ambayo alisema itapunguza visa vya kuongezeka kwa Covid-19.

Hotuba ya Rais juu ya hadhi ya Covid-19 nchini, inasema kuna wasiwasi mkubwa kati ya wakaazi wa miji, na wengine wakipendekeza kwamba kufungiwa iondolewe ili kuwawezesha kurudi kazini na kuokoa biashara zao zinazoanguka.

Vyanzo vilisema mkutano wa Jumatatu, na mengine ulisababishwa na shinikizo kubwa kutoka kwa jamii ya wafanyabiashara ambao wanataka serikali kuregeza vizuizi vyengine.

Mkutano huo ulihudhuriwa na waziri wa Jimbo la Kampala Kabuye Kyofatogabye, Kamishna wa Jiji la Kampala (RCC) Hood Hussein, mkurugenzi mtendaji wa KCCA Dorothy Kisaka na naibu wake David Luyimbazi, na maofisa wengine wa ufundi.

Kulingana na chanzo, mkutano huo uliamua kwamba njia zote katika barabara kuu za jiji na Kikuubo lazima ziwe na msongamano.

Mkutano huo pia uliamua kwamba shughuli za maafisa wa utekelezaji wa sheria wa KCCA jijini ziimarishwe na maofisa wa polisi ambao watahakikisha kuvaa kwa lazima barakoa  kujitenga kijamii na kuosha mikono kwa lazima kwa wale wote wanaoingia kwenye njia kuu.