KAMPALA, UGANDA

BAADHI ya wafanyabiashara wa jiji la Kampala wamekaidi maagizo ya mawaziri ya kubaki kufungwa hadi Agosti 7 na kufungua tena maduka yao kwa biashara.

Wafanyabiashara walishauriwa mwishoni mwa wiki na waziri wa Kampala Minsa Kabanda kusubiri vyeti vya kufuata ambavyo vitatolewa wakati wa ukaguzi wa majengo yao ya biashara.

Baadhi ya wafanyabiashara ambao walizungumza na Daily Monitor  walisema walikuwa wahafuati agizo la waziri, badala ya lile la Rais.

Utafiti mdogo uliofanywa na Daily Monitor ulionyesha kuwa sehemu kubwa za ukumbi wa michezo na maduka makubwa ya jiji walikuwa wakizingatia taratibu za kawaida za ufanyaji kazi pamoja na kuvaa barakoa kwa wafanyabiashara na wateja.Wakati huo huo, baadhi ya mataa na maduka makubwa yalibaki yamefungwa.