NA MUNIR SHEMWETA, BAHI

NAIBU Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Dk. Angeline Mabula ameitaka halmashauri ya wilaya ya Bahi mkoani Dodoma kuongeza kasi ya upimaji ardhi katika maeneo mbalimbali ili kuepuka ujenzi holela.

Alisema, kwa sasa maeneo mengi katika halmashauri hiyo yamepanuka kimji na hivyo kuhitaji kupangwa vizuri kwa kuzingatia taratibu za mipango miji ili kuepuka ujenzi holela.

” Kwa sasa mji wa Bahi unapanuka kwa kasi na cha msingi hapa ni kuwahi kupima maeneo na kama hakuna mpango basi mji huu utakuwa na shida na cha msingi ni kuweka nguvu katika kupanga na kupima ili usiwepo ujenzi holela”, alisema Dk. Mabula.

Naibu waziri alisema hayo wilayani Bahi wakati akizungumza na watendaji wa sekta ya ardhi katika halmashauri ya wilaya hiyo akiwa katika muendelezo wa ziara yake katika wilaya za mkoa wa Dodoma.

Katika kinachonekana kuongeza kasi ya upimaji ardhi katika wilaya ya Bahi, Naibu Waziri wa Ardhi aliagiza kuundwa timu ya mkoa kwa ajili ya kupima takriban viwanja 8,000 ilivyokwama kwenye zoezi la urasimishaji makazi holela.

“Kwa kuwa makampuni yaliyokuwa yakifanya urasimishaji makazi holela Bahi yameshindwa kukamilisha kazi kwa wakati, naagiza ofisi ya ardhi mkoa kukaa na mkurugenzi wa halmashauri ya Bahi iundwe na timu ya mkoa ije hapa kwa gharama ya mkurugenzi ili kukamilisha upimaji”, alisema.

Aidha, Dk. Mabula aliitaka halmashauri ya wilaya ya Bahi kuangalia namna ya kuwawezesha watumishi wa umma kwa kuwapatia viwanja kwa makundi ili waweze kununua kwa kulipa kwa awamu.

“Muwawezeshe watumishi wa umma kuwa na rasilimali ardhi kwa kuwaptia viwanja maana leo uko Bahi kesho uko eneo lingine na zipo halmashauri zimefanya hivyo lengo kumuwezesha mtumishi kupitia sekta ya ardhi katika kumiliki na kupata makazi”, alisema.