NA HAFSA GOLO

Wananchi wa Shehia za    jimbo la Mfenesini wanatarajiwa kupewa  elimu ya afya juu ya maradhi ya ili kuweza kukabiliana na maambukizi ya malaria na UVIKO 19.

Mwakilishi wa jimbo hilo,Machano Othman Said aliliambia Zanzibarleo kuwa lengo la kutoa elimu hiyo katika shehia saba jimboni humo  ni kuwawezesha wananchi kujua namna bora ya kujikinga na maradhi hayo.

Alisema kuwa katika mpango huo wanakusudia kuwatumia   wataalamu wa kinga na tiba kutoka Wizara ya Afya,Ustawi wa Jamii Wazee, Jinsia na  Watoto.

Machano alisema, zoezi hilo litahusisha  uhamasishaji kuhusu  chanjo ya corona, kutumia vyandarua na kuimarishaji  wa usafi wa  mazingira katika shehia hizo.

Aidha alisema shehia hizo saba zitakazonufaika na mpango huo ni pamoja na shehia ya Kikaongoni, Kihinani, Chuini, Kama, Mfenesini na Bubwisudi.

Sambamba na hilo, Machano alisema viongozi wa jimbo hilo, wameanda mfumo endelevu wa uhamasishaji wananchi wa kujenga utamaduni wa kufanya uchunguzi wa afya zao mara kwa mara.

Pia alisema mfumo huo utashajihisha wananchi umuhimu wa kujiunga na Bima ya Afya, ili kurahisisha upatikanaji wa huduma bora za afya.

Nae Mwenyekiti wa Vijana jimbo la Mfenesini Bahati Hussein  alisema elimu hiyo ni moja ya kati ya utekelezaji wa ahadi za viongozi kwa wananchi wao kuhusu uimarishaji wa afya bora kwa wananchi.

Nao baadhi ya wananchi waliozungumza na gazeti hili kuhusu utoaji wa elimu ya afya wamesema elimu hiyo itawasaidia kuwapatia taaluma ya kujinginga na maambukizo ya corona.Khalifa Juma Ali alisema,elimu hiyo ni chachu ya maendeleo na ustawi wa afya bora kwa wananchi.