KAMPALA, UGANDA

WAKAAZI wa maeneo ya Katanga Kampala, wameitaka mamlaka kuwalinda kutokana na vitisho vya kufukuzwa na Chuo Kikuu cha Makerere, wakisema hatua hiyo ni kinyume  cha sheria.

Viongozi wa eneo hilo wa maeneo ya Busia na Kimwanyi katika Parokia ya Wandegeya,Tarafa ya Kawempe, wanadai kwamba wamekuwa wakipokea nyaraka za vitisho ambazo hazijasainiwa kama ni amri ya Mahakama kwa niaba ya Makerere.

Inadaiwa kuwa katika uhamishaji uliokusudiwa, chuo kikuu kinataka kubomoa majengo na kuwaondoa zaidi ya wakaazi 50,000 bila kufuata sheria.

Kulingana na viongozi hao wakiongozwa na mwenyekiti wa Kanda ya Busia, Abdu Ssekajja, nyaraka zilizopewa jina la hati ya kutoa milki za watu zilidaiwa kuwa zilitolewa na Mahakama Kuu kuhusu kesi kati ya chuo kikuu na wanafamilia wanne.

“Tunaishi kwa tishio kwa sababu kila wakati tunaona mamlaka tofauti zinatutaka tuachane na viwanja vyetu bila kufuata utaratibu wa sheria.Suala linalohusiana na ardhi huko Katanga bado liko Mahakamani na tunasubiri iamue lakini tunashangaa na Makerere na wakala wa serikali wanaokuja dhidi yetu bila amri yoyote ya mahakama,”Ssekajja alisema.

Mwaka 2015, mahakama kuu iliamua kwamba ardhi ya bonde la Katanga ilikaliwa na wanafamilia wanne na wenye leseni zao, ambao sasa ni wenyeji wa kweli, ambao haki zao zinalindwa vizuri chini ya sheria zinazosimamia umiliki wa ardhi.

Walikuwa wakipambana na taasisi na Kamishna wa usajili wa Ardhi juu ya kufutwa kwa hati zao za umiliki wa ardhi na umiliki wa ardhi.

Viongozi wa Katanga wanadai kwamba chuo kikuu mara kadhaa kimeamua njia zisizo halali za kuwaondoa wakaazi hao bila kujali maamuzi na maagizo ya Mahakama.